Tại Liên hoan các đại biểu đã được nghe đồng chí Bế Kim Anh - Phó Chủ tịch Hội LHPN huyện Cao Lộc báo cáo tóm tắt về thực trạng, hoạt động chi hội trưởng phụ nữ trên địa bàn huyện, được nghe chia sẻ của các chi hội trưởng phụ nữ về quá trình triển khai thực hiện công tác hội và công tác bình đẳng giới như: những mô hình hay, cách làm sáng tạo, hiệu quả trong thu hút hội viên, tuyên truyền bình đẳng giới…; đồng thời, cũng chia sẻ những khó khăn gặp phải trong quá trình tuyên truyền, vận động và thu hút hội viên thực hiện bình đẳng giới và đề xuất các giải pháp thực hiện hiệu quả.
Liên hoan không chỉ là nơi để tôn vinh những cố gắng của các chi hội trưởng phụ nữ mà còn tạo điều kiện cho các chị được giao lưu, trao đổi, học tập kinh nghiệm, nâng cao năng lực công tác hội, góp phần thúc đẩy mục tiêu bình đẳng giới và sự tiến bộ của phụ nữ trên địa bàn huyện.
Để kịp thời động viên và khích lệ phong trào tại Liên hoan Hội LHPN huyện đã trao tặng giấy khen cho 27 chi hội trưởng phụ nữ vùng dân tộc thiểu số tiêu biểu có nhiều đóng góp tích cực trong công tác hội và bình đẳng giới./.
Hoàng Thị Duyên - Hội LHPN huyện Cao Lộc