Ngày 23/10/2023 Hội LHPN huyện Cao Lộc phối hợp với Trung tâm khuyến công và xúc tiến Thương mại trực thuộc sở Công Thương tỉnh Lạng Sơntổ chức Hội nghị tập huấn phổ biến các giải pháp sử dụng năng lượng tiết kiệm hiểu quả đối với một số thiết bị gia dụng trong gia đình cho các đồng chí là Phó chủ tịch Hội LHPN các xã, thị trấn, các chi hội trưởng, hội viên phụ nữ thuộc các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Cao Lộc.
Đến dự Hội nghị có đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng, Chuyên viên phòng quản lý năng lượng Sở Công Thương tỉnh Lạng Sơn; Đồng chí Đặng Tuấn Hưng, Phó Giám đốc Trung tâm khuyến công và xúc tiến Thương mại tỉnh Lạng Sơn; đại diện lãnh đạo Hội LHPN huyện có đồng chí Bế Kim Anh, Phó chủ tịch Hội LHPN huyện Cao Lộc, dự Hội nghị có trên 80 đại biểu là là Phó chủ tịch Hội LHPN các xã, thị trấn, các chi hội trưởng, hội viên phụ nữ thuộc các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Cao Lộc. Tại Hội nghị các đại biểu đã nghe được đồng chí Trần Quang Hưng,Trung tâm khuyến công và xúc tiến Thương mại Lạng Sơn triển khai 02 chuyên đề gồm: Các khái niệm về năng lượng, sử dụng năng lượng tiết kiệm và hiệu quả; Giải pháp tiết kiệm năng lượng đối với một số thiết bị gia dụng trong gia đình.
Thông qua Hội nghị các đại biểu có cơ hội gặp gỡ, trao đổi kiến thức về tiết kiệm năng lượng và được báo cáo viên trang bị các giải pháp sử dụng năng lượng tiết kiệm hiểu quả đối với một số thiết bị gia dụng trong gia đình từ đó góp phần làm giảm mức tiêu thụ năng lượng, giảm chi phí năng lượng góp phần thực hiện tiết kiệm nguồn tài nguyên Quốc gia đây là một trong những chính sách lớn của Đảng và nhà nước ./.
Hội LHPN huyện Cao Lộc